สูตรสลัดมันฝรั่งแบบญี่ปุ่น
![สูตรสลัดมันฝรั่งแบบญี่ปุ่น](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/860/auto/global-aaj-front/article/2018/01/5a6b28d01bda2_5a6b1f82a42bc_665115597.jpeg)
“มันฝรั่ง” ส่วนผสมหลักที่อุดมไปด้วยวิตามินและแร่ธาตุต่างๆมากมาย แต่ราคาถูกแถมมีขายตลอดปี
“มายองเนส” เครื่องปรุงที่คนญี่ปุ่นโปรดปราน
มารวมกันทำให้ ”สลัดมันฝรั่ง” เป็นที่นิยม หาซื้อได้ง่ายเพราะทุกห้างร้าน หรือจะทำเองนั้นก็ง่ายดายและถูกมากๆ วันนี้เราจึงมีสูตรสลัดมันฝรั่งแบบญี่ปุ่นที่อร่อย ทำง่าย ประหยัดเวลา สีสันน่ารับประทานมาแนะนำกัน
พร้อมกับวิธีจัดเบนโตะ และประวัติที่มาที่ไปของสลัดมันฝรั่งด้วยค่ะ
ส่วนผสมหลัก
![ส่วนผสมหลัก](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/01/5a69e425b52fe_5a69e0e9ddefe_535772151.jpeg)
1. มันฝรั่ง 1-2 ลูก
2. มายองเนส หรือ น้ำสลัดครีม ตามชอบ
3. น้ำส้มสายชู 1/2-1 ช้อนชา
สำหรับน้ำส้มสายชูนั้นไม่ใส่ก็ได้ค่ะ แต่ทีใส่เพราะช่วยให้อาหารเก็บได้นานขึ้น ไม่เสียง่ายเมื่อใส่ในเบนโตะ สามารถใช้น้ำส้มสายชูได้ทุกชนิดตามชอบ น้ำส้มสายชูที่ใช้วันนี้เป็นแบบผสมดะชิ(ซุปญี่ปุ่น) หากหาซื้อไม่ได้ก็สามารถปรุงเองง่ายๆโดยผสมดะชิกับน้ำส้มสายชูและเติมน้ำตาลนิดหน่อย รสที่ได้จะกลมกล่อม มีอูมามิ
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/01/5a69e426d1616_5a69e1311e420_1250018666.jpeg)
เครื่องปรุงเพิ่มรสอูมามิ หรือ เครื่องปรุงที่ช่วยเพิ่มรสชาติให้เข้าถึงรสมากขึ้น มีทั้งมัสตาร์ด ซอสมะเขือเทศ เกลือ พริกไทยดำ ที่ใช้ปรุงสลัดมันฝรั่งได้ค่ะ หากใส่ในอัตราส่วนที่พอดีก็อร่อย แต่ถ้าใส่ผิดชีวิตก็เปลี่ยน เฉพาะฉะนั้นเราจะเก็บเข้าตู้ไว้เหมือนเดิมดีกว่าค่ะ
มันฝรั่ง
![มันฝรั่ง](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/01/5a69e703a4ac7_5a69e469003f9_1645142320.jpeg)
เรามีวิธีนึ่งแบบประหยัดเวลามาแนะนำค่ะ คือ การหุงพร้อมกับข้าว วิธีนี้ มันฝรั่งที่สุกนั้น มีความนิ่มกำลังดี มีความหวานอร่อยเต็ม10 ไม่ต้องเฝ้าเตาเหมือนการนึ่งหรือต้มด้วยเตาแก๊ส ไม่ต้องห่วงว่ามันจะแข็งหรือนิ่มไป
อุปกรณ์ที่ต้องเตรียม คือ กระดาษไข
ส่วนผสมอื่นๆ
![ส่วนผสมอื่นๆ](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/01/5a69e4281c32f_5a69e2c0650cf_2008028736.jpeg)
ผักเพิ่มสีสัน 3 ชนิด
1. แตงกวา
2. หอมใหญ่
3. แครอท
ใส่อย่างละนิดหน่อยพอดูสวยงาม
ขั้นตอนวิธีหุง
![ขั้นตอนวิธีหุง](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/01/5a6c13b10a260_5a6c119fcbdc0_668440051.jpeg)
1. ล้างปอกเปลือกมันฝรั่ง ห่อด้วยกระดาษไขให้มิด (วิธีห่อเหมือนการห่อลูกอม)
2. วางบนข้าวที่พร้อมหุงตามปกติ
3. กดหุงข้าวตามปกติ
4. เมื่อสุกแล้ว นำห่อกระดาษไขออกมา(ระวังร้อน)
5. เทน้ำในห่อทิ้ง
6. เอาผักใส่ถ้วยไว้พร้อมปรุง
ระหว่างรอมันสุก เรามาเตรียมผักที่เหลือกันค่ะ
แตงกวา
![แตงกวา](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/01/5a69e429dabf1_5a69e320d28b1_147395710.jpeg)
แตงกวานะคะ นำมาสไลด์ให้บาง คลุกเกลือพักไว้ประมาณ 10 นาที ล้างและบีบเอาน้ำออก พักไว้บนกระดาษทำครัว เพื่อให้สะเด็ดน้ำ เวลานำไปปรุงอาหารจะได้ดูน่ารับประทาน ไม่แห้งแข็ง และที่สำคัญคือไม่ทำให้สลัดเละจากน้ำของแตงกวาที่ออกมา ช่วยให้สลัดมีรสชาติอร่อยมากยิ่งขึ้น
หอมใหญ่
![หอมใหญ่](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/01/5a69e42b1fdcb_5a69e368d1034_1751654981.jpeg)
วันนี้เราจะใช้หอมใหญ่สีแดง สไลด์บางๆด้วยที่ไสผัก รสของหอมใหญ่แดงนั้นไม่เผ็ดอย่างหอมใหญ่ธรรมดา เด็กเล็กกินง่าย เด็กโตกินดี ทั้งสีแดงของหัวหอมจะดูเด่นตัดกับสีเขียวของแตงกวา ช่วยเพิ่มสีสันให้ดูน่ากินไปอีกค่ะ
แครอท
![แครอท](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/01/5a6b28d1c318c_5a6b235ee318e_114409812.jpeg)
นำไปนึ่งให้สุก(นึ่งพร้อมกับมันฝรั่ง) แล้วหั่นชิ้นเล็กแต่หนาหน่อย หรือใช้พิมพ์กดให้เป็นรูปน่ารักตามชอบ ที่ต้องหั่นหนาเพราะเมื่อคลุกกับสลัดจะได้ไม่เละ
ขั้นตอนการปรุงสลัด
![ขั้นตอนการปรุงสลัด](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/01/5a69e707aa470_5a69e5b331e77_2000314361.jpeg)
เมื่อส่วนผสมทุกอย่างพร้อมแล้ว อย่าลืมอุปกรณ์หลัก ส้อมคู่ใจ(เลือกที่แข็งแรงๆ) เอาไว้บดมันฝรั่งนะคะ
วิธีทำ
![วิธีทำ](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/01/5a6b28d2ac831_5a6b25ccedb86_1489968073.jpeg)
1. ใช้ส้อมกดมันฝรั่งให้เป็นชิ้นใหญ่บ้างเล็กบ้างไม่ถึงกับละเอียด เพื่อเวลากินจะได้รสสัมผัสที่แตกต่าง
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/01/5a6b28d3e1934_5a6b260a1d573_544824450.jpeg)
2. ใส่มายองเนสให้ทั่วผักที่เตรียมไว้
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/01/5a6b28d515b23_5a6b2667443a7_216443551.jpeg)
3. คลุกเคล้าทั้งหมดให้เข้ากันพร้อมน้ำส้มสายชู
(ในภาพ 酢 su แปลว่าน้ำส้มสายชู)
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/01/5a6b28d63f88d_5a6b26b772f6d_2004454158.jpeg)
4. จัดใส่จานพร้อมเสริฟ สำหรับมันฝรั่ง 2 ลูก เสริฟได้ 3-4 ที่
สลัดมันฝรั่งเราวันนี้ดูสดใส มีทั้งสีครีม ส้ม ม่วง เขียว แถมมีดอกไม้มุ้งมิ้ง รับรองเลยว่า ใครได้เห็นได้กินก็ต้องว้าว
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/01/5a6b28d76bf4e_5a6b26d3c3b91_1661133887.jpeg)
จะแบ่งใส่ถ้วยกระดาษแช่ตู้เย็น เก็บไว้ใส่เบนโตะวันรุ่งขึ้นก็ได้ค่ะ สำหรับใครที่ชอบทำข้าวกล่องไปกินเองที่ทำงาน
ถ้าเลือกใช้ถ้วยกระดาษทนความร้อนจะดีมาก เพราะสามารถใช้กับไมโครเวฟได้ค่ะ (พอจะใส่เบนโตะ ต้องนำไปอุ่นก่อนค่ะ จะได้ไม่เสีย)
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/01/5a6b28d89f767_5a6b27e23d2d8_362053766.jpeg)
วิธีจัดใส่เบนโตะแบบไม่ใช้ถ้วยกระดาษนะคะ เราจะใส่ผักกาดหอมใส่มะเขือเทศแซมเพื่อให้ดูมีสีสันสวยงาม
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/01/5a6b2cc303adc_5a6b29f58bde3_2032514132.jpeg)
นำมาทำแซนด์วิชก็ได้ โดยผสม ไข่ต้ม หรือ แฮม ตามชอบ
สำหรับเพื่อนๆที่ได้ไปเที่ยวญี่ปุ่น อยากจะลองซื้อ ”สลัดมันฝรั่ง” มาชิม สามารถซื้อได้ตามร้านสะดวกซื้อทุกแห่ง ราคาประมาณ 100-200 เยน และซื้อโอนิกิริหรือคัพราเมงมากินด้วยก็เข้ากันนะคะ ใครชอบเบาๆก็เบียร์สักกระป๋อง กินเป็นกับแกล้มได้อย่างดีเลยค่ะ
สลัดมันฝรั่งแท้จริงแล้วเป็นอาหารรัสเซีย
![สลัดมันฝรั่งแท้จริงแล้วเป็นอาหารรัสเซีย](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/01/5a6b2cc46cfc4_5a6b2a6a52294_2077236366.jpeg)
สลัดมันฝรั่ง ภาษาญี่ปุ่น ポテトサラダ อ่านว่า โปเตโต้ สะระดะ ภาษาอังกฤษแบบเพี้ยนๆสำเนียงญี่ปุ่นนั่นเอง
คำว่า โปเตโต้ ก็ทับศัพท์จากคำว่า potato ส่วน สะระดะ มาจากคำว่า salad นั่นเอง
ชื่อเมนูเป็นภาษาอังกฤษ งั้นนี่ก็คืออาหารฝรั่งใช่ไหมค่ะ จะว่าใช่ก็ได้ค่ะ เพราะสลัดมันฝรั่งมีต้นกำเนิดจากประเทศรัสเซีย (ซึ่งเป็นหนึ่งในประเทศที่กินมันฝรั่งเยอะมาก) ซึ่งแถบยุโรปเรียกเมนูนี้ว่า “สลัดแบบรัสเซีย” โดยต่อมาเมนูนี้เป็นที่นิยมแพร่หลายในญี่ปุ่น ในปัจจุบันวิธีทำต่างจากสูตรดั้งเดิมพอควร จนกลายเป็นสูตรตามแบบฉบับของญี่ปุ่น และกลายเป็นอาหารประจำครอบครัวของคนญี่ปุ่นมาจนทุกวันนี้