รอบรู้เรื่องโชยุ พร้อมวิธีการเลือกซื้อ
คนญี่ปุ่นทานโชยุกับอะไรบ้าง
![คนญี่ปุ่นทานโชยุกับอะไรบ้าง](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b24abb51c2ef_5b24aae08be1d_1143151222.jpeg)
คนไทยคุ้นเคยกับโชยุในการกินซูชิหรือปลาดิบ แต่ที่ญี่ปุ่น โชยุเป็นมากกว่านั่นค่ะ ไม่ว่าจะใช้ปรุงอาหารหรือจิ้มสดก็อร่อย อย่าง โมจิ ที่คนไทยคงมองว่าเป็นขนมหวาน กินกับถั่วแดงบ้าง ทำเป็นขนมสอดไส้บ้าง ที่จริงแล้วเพียงแค่เหยาะโชยุก็พร้อมทานแล้วค่ะ
โชยุที่เป็นเครื่องจิ้ม
![โชยุที่เป็นเครื่องจิ้ม](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b23af0238d12_5b23ae7126ad6_1257761740.jpeg)
โชยุใช้เป็นซอสจิ้มหรือราดอาหารได้หลากหลาย ไม่ต้องผ่านความร้อนก็กินได้เลย (แม้บางยี่ห้อจะมีส่วนผสมของแอลกอฮอล์ก็ตาม) อาหารที่เด่นๆก็มี ซูชิ ปลาดิบ ปลาย่าง เต้าหู้ ข้าวคลุกไข่ดิบ เกี๊ยวซ่า และขนมจีบ ชนิดของโชยุที่ใช้ คือ โคยคุจิ
สำหรับโชยุทามาริ และ โชยุซาชิมิที่กินกับปลาดิบอร่อยนั้นไม่นิยมมากนัก เพราะมีราคาแพง และเวลาซื้อปลาดิบหรือซูชิมักมีโชยุแถมให้อยู่แล้วค่ะ
โชยุที่เป็นเครื่องปรุง
![โชยุที่เป็นเครื่องปรุง](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b23b20a74cbc_5b23b01c55c84_1724801259.jpeg)
ชนิดโชยุที่ใช้ คือ โคยคุจิ และ อุซุคุจิ ปรุงอาหารได้ทั้งอาหารญี่ปุ่น อาหารจีน อาหารฝรั่ง รวมไปถึงของหวานด้วยค่ะ ตัวอย่างอาหารเช่น เทอริยากิ ซุปโมจิ หม้อไฟ ข้าวปั้นย่าง ข้าวอบ ไข่ดองโชยุ ราเมง หมูตุ๋นชาชู ข้าวผัด ผัดเต้าหู้เสฉวน สลัดผัก มันเชื่อม โมจิเสียบไม้ สปาเกตตี้ ฯลฯ
โชยุที่เป็นน้ำสลัด
![โชยุที่เป็นน้ำสลัด](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b26877ed7c7a_5b26877440bfb_1379131533.jpeg)
โชยุเข้ากับอาหารหลายประเภทจริงๆค่ะ อย่างน้ำสลัดญี่ปุ่นสูตรโชยุ (วะฟูเดรสซิ่ง 和風ドレッシング) จะเอามากินกับสลัดผัก สลัดเนื้ออบ สลัดเต้าหู้ อะไรก็อร่อยได้หมดค่ะ
โชยุกับของกินที่ชาวต่างชาตินิยม
![โชยุกับของกินที่ชาวต่างชาตินิยม](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b23af00033c2_5b23ade0dae32_896767571.jpeg)
ข้าวเกรียบญี่ปุ่น (เซมเบ้ 煎餅) แป้งทอดที่มีลักษณะเป็นแผ่น) และ อาราเร่ (あられ) แป้งทอดที่เป็นชิ้นเล็กๆพอดีคำ เป็นขนมที่มีรสชาติเค็ม หอมอร่อย มีอูมามิ และมีสีน้ำตาลออกแดงอันเป็นเอกลักษณ์ ทั้งหมดนี้มาจากโชยุค่ะ แนะนำให้ลองชิมเซมเบ้ที่ปิ้งสดๆใหม่ๆ ที่ขายตามแหล่งท่องเที่ยวนะคะ จะได้รสชาติที่เข้มข้นหอมอร่อยมาก เพราะใช้โชยุทามาริค่ะ
ขนมดังโงะและโมจิ
![ขนมดังโงะและโมจิ](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b23af00c798c_5b23ae0cb5a72_640962503.jpeg)
ขนมมิตาราชิดังโงะ (みたらし団子) และโกเฮโมจิ (五平餅) ซึ่งในตัวซอสมีส่วนผสมของโชยุ คนไทยหลายคนอาจรู้จักเพียงมิตาราชิ ดังโงะ เพราะสามารถหาซื้อได้ที่ไทย สำหรับใครที่มีแพลนมาญี่ปุ่นแนะนำให้ชิมโกเฮโมจิค่ะ มีรสชาติหวานเค็มคล้ายกันแต่มีส่วนผสมของมิโสะด้วย ทำมาจากข้าว นำมาตำให้คงเห็นเป็นเม็ดข้าวอยู่ แล้วย่างทางด้วยซอส หาซื้อได้ตามซุปเปอร์มาร์เก็ตและสถานที่ท่องเที่ยวบางแห่งค่ะ
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b23aeff5019f_5b23adbdae75d_978974645.jpeg)
ผักดอง หรือ ทสึเคะโมโนะ (漬物) ด้วยความหลากหลายของชนิดผักและรสชาติที่ไม่ได้เค็มจากเกลือล้วนๆ ไม่เปรี้ยวโดดเหมือนผักกาดดองของไทย สามารถกินเปล่าๆได้ ทำให้หลายคนติดใจ หนึ่งในรสที่อร่อยคือผักดองโซยุ ที่น้ำมีสีเข้มและมีกลิ่นหอมอร่อยของโชยุค่ะ
ผักดองเป็นของกินอีกอย่างที่มีขายตามสถานที่ท่องเที่ยว และผักดองญี่ปุ่นมักมีวิธีปรุงที่ต่างจากของไทย น่าจะเหมาะกับการเป็นของฝากค่ะ
โชยุไม่ได้คู่กับวาซาบิเสมอไป
![โชยุไม่ได้คู่กับวาซาบิเสมอไป](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b23b20b5022d_5b23b0f9b2edd_1000445042.png)
ข้าวหน้าปลาดิบ (刺身) และซูชิ (寿司) ส่วนใหญ่กินกับวาซาบิ-โชยุ แต่ก็มีปลาบางชนิดที่เข้ากับซอสมากกว่าและบางชนิดที่ไม่ได้กินกับวาซาบิเช่น ปลาซิระสุ (しらす) ที่มาคู่กับขิงสดฝนละเอียด (おろし生姜) ช่วยกลบความคาว ทำให้กินง่ายขึ้นค่ะ แต่ด้วยรสเผ็ดและออกขมนิดๆ บอกเลยว่าไม่ถูกปากนักท่องเที่ยวไทยมากนักค่ะ แต่ใครอยากลองชิมขิงฝน-โชยุ ยังมีอาหารอีกชนิดที่กินเข้ากันได้อร่อยมาก นั่นคือ เต้าหู้ญี่ปุ่น (豆腐) ค่ะ
อาหารที่กินคู่กับโชยุและพริก
![อาหารที่กินคู่กับโชยุและพริก](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b24ae03b594d_5b24abdd2c423_1569713637.jpeg)
นัตโตะ (納豆) อาหารสุขภาพที่ทำมาจากถั่วเหลือง ย่อมเข้ากับโชยุที่ผลิตจากถั่วเหลือง และมักเพิ่มรสเผ็ดด้วยพริกคาราชิ (からし) ที่มาคู่กัน คนเหนือของไทยอาจกินนัตโตะได้ง่ายเพราะมีถั่วเน่าเป็นอาหารพื้นเมืองภาคเหนือที่มีกลิ่นแรงเหมือนกัน
หากใครอยากลองชิมแต่ไม่ชอบกลิ่น ก็มีนัตโตะชนิดใหม่ไร้กลิ่นนะคะ นอกจากนัตโตะที่กินคู่กับพริกคาราชิและโชยุแล้ว ยังมีอาหารจีนแบบญี่ปุ่นอย่างเช่น ขนมจีบ (ชูมัย シュウマイ) และ บะหมี่เย็น (ฮิยาชิชูกะ 冷やし中華) ค่ะ
เครื่องครัวร้านร้อยเยน สำหรับคนใช้โชยุเป็นประจำ
![เครื่องครัวร้านร้อยเยน สำหรับคนใช้โชยุเป็นประจำ](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b23b20c03e98_5b23b159d5a39_1538602747.jpeg)
“สเปรย์โชยุ” ออกแบบมาเพื่อใช้แทนวิธีการเหยาะ ใช้ง่าย ไม่ต้องกลัวพลั้งมือทำโชยุหกเหมือนการเทโดยตรงจากขวด อีกทั้งวิธีเหยาะ โชยุจะไม่กระจายทั่วอาหาร ทำให้อาหารจานนั้นเค็มบ้างจืดบ้าง ถ้าเป็นสเปรย์ละก็ไม่มีปัญหาแบบนี้แน่นอน
นอกจากนี้ยังใช้แทนพูกันสำหรับทำข้าวปั้นย่าง สามารถฉีดบนข้าวปั้นขณะย่างได้เลย เป็นการประหยัดโชยุ เพราะถ้าเราใช้พูกัน ต้องเทโชยุใส่จานก่อน อาจใช้ไม่หมด แถมต้องล้างอุปกรณ์อีก ขวดสเปรย์นี่แหละค่ะ เป็นอุปกรณ์สุดคุ้มที่น่ามีไว้ติดห้องครัว และนอกจากใส่โชยุ จะเอาไปใส่เครื่องปรุงอย่างอื่นก็ได้นะคะ เช่นใส่สาเกไว้ฉีดดับคาวปลาก็มีคนทำค่ะ
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b24ae047e785_5b24adf34a3c4_796375283.jpeg)
“ขวดแบ่งโชยุ” (ทาเระบิน たれビン) สำหรับใส่เบนโตะค่ะวิธีใช้ก็ง่ายนะคะ
1. เตรียมถ้วยเล็กๆ เทโชยุใส่ไว้ตามปริมาณที่ต้องการ
2. เปิดฝาขวด บีบไล่อากาศออกและจุ่มปลายขวดลงไปในถ้วย โชยุก็จะถูกดูดเข้ามาค่ะ
ร้านร้อยเยนมีรูปขวดและรูปปลาแบบเรียบๆ แต่แบบมุ้งมิ้ง รูปทรงสัตว์ ลายการ์ตูนก็๋ทีค่ะ ราคาก็จะแพงกว่า หาซื้อได้ตามซุปเปอร์มาร์เก็ตใหญ่ๆ ร้านเครื่องครัวตามห้าง ร้านLoft และ Tokyu Hands ค่ะ และอย่างที่ทราบกันคนไทยนิยมซื้อกลับไทยเอาไปใส่น้ำปลา ใส่ข้าวกล่องไปกินที่ออฟฟิศดูดีทีเดียวค่ะ
โชยุในครัวของฉัน
![โชยุในครัวของฉัน](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b27ae0e8b81a_5b27ae0763634_1483974833.jpeg)
สำหรับบ้านที่ทำอาหารญี่ปุ่นแทบทุกวัน ซื้อโชยุขวดลิตรเลยค่ะ ราคาถูกสุดไม่ถึง 200 เยน (60 บาท) รับรองว่าใช้หมดก่อน 3 เดือนแน่นอน และก็ซื้อโชยุขวดสูญญากาศขวดเล็กไว้สักขวด ไว้ทานกับอาหารประเภทจิ้มๆ นะคะ
สำหรับบ้านที่ไม่ค่อยเข้าครัวปรุงอาหาร แนะนำโชยุสูญญากาศขวดขนาด 200 มิลลิลิตร ซึ่งเป็นขนาดเล็กสุด เกิน 3 เดือนใช้ไม่หมดก็เก็บใส่ตู้เย็นไว้ได้ค่ะ ราคาประมาณ 250 - 300 เยน (70-90 บาท)
ส่วนบ้านไหนที่ชอบโชยุสดใหม่ ไม่ว่าจะจิ้มหรือปรุง แนะนำของยี่ห้อ Yamasa ค่ะ ขวดสูญญากาศใหญ่สุด 600 มิลลิลิตร ราคาประมาณ 300 - 350 เยน (90-100บาท)
สรุป
![สรุป](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b2862ba454db_5b2862afce2b6_1937921384.jpeg)
โชยุมีมากมายหลายรสตามความต้องการของผู้บริโภค ไม่ต้องซื้อหลายรสก็ได้นะคะ แค่โคยคุจิอย่างเดียวก็พอค่ะ สำหรับใครที่อยากชิมโชยุรสอื่นๆ ลองแวะร้านซูชิสายพาน “ฮามะซูชิ” (はま寿司) นะคะ ซูชิจานละ 100 เยน มีน้ำจิ้มให้เลือกทานถึง 5 รส จากทั้งหมด 7 รสชาติ ต่างกันในแต่ละสาขาระหว่างแถบคันไซและคันโตค่ะ