รู้จักกับวาซาบิ เครื่องปรุงของคนญี่ปุ่น
![รู้จักกับวาซาบิ เครื่องปรุงของคนญี่ปุ่น](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/860/auto/global-aaj-front/article/2018/05/5afd074011159_5afd05cd05d8b_183666865.jpg)
วาซาบิ เป็นเครื่องปรุงที่มีติดบ้านกันแทบทุกครัวเรือน ใช้กินกับอาหารได้หลายชนิด และยังเป็นส่วนผสมของขนมคบเคี้ยวอีกด้วย แต่วาซาบิที่เรากินนั้นไม่ได้ทำจากวาซาบิแท้ 100% ทั้งหมดนะคะ มาดูกันค่ะว่าวาซาบินั้นทำมาจากอะไร แล้วชนิดไหนที่คนญี่ปุ่นนิยมรับประทานกันค่ะ
วาซาบิที่เรากินนั้น ไม่ใช่วาซาบิสดเสมอไป
![วาซาบิที่เรากินนั้น ไม่ใช่วาซาบิสดเสมอไป](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/05/5af90ae40184d_5af90a5f0a657_1447837813.jpeg)
วาซาบิ (わさび) ที่คนญี่ปุ่นรับประทานนั้นมี 2 ชนิด คือ
1. วาซาบิแท้ หรือ วาซาบิสด ภาษาญี่ปุ่น เรียกว่า ฮอน วาซาบิ (本わさび)
เป็นพืชสมุนไพรของญี่ปุ่น ขึ้นเฉพาะบริเวณที่น้ำสะอาดจริงๆค่ะ อย่างต้นน้ำบนภูเขา มีรสชาติเผ็ดแต่แฝงความหวานละมุนพร้อมกลิ่นที่สดชื่น สรรพคุณหลักคือช่วยดับกลิ่นคาวและต้านแบคทีเรีย
ส่วนที่นิยมบริโภคคือ โคนลำต้น ทานสดโดยนำมาฝนละเอียด ซึ่งหลายคนเข้าใจผิดคิดว่าเป็นรากเพราะเป็นส่วนที่ฝังอยู่ในดินค่ะ สำหรับใบวาซาบินั้นก็รับประทานได้เช่นกัน แต่หารับประทานยากค่ะ ด้วยวาซาบิสด มีราคาแพงและหาซื้อยาก อาจมีให้เห็นตามซุปเปอร์มาร์เก็ตบางแห่ง แล้วที่ขายนั่นก็มีแต่ส่วนโคนลำต้นค่ะ
2. ฮอร์สแรดิช หรือ วาซาบิสีขาว ภาษาญี่ปุ่น เรียกว่า เซโย วาซาบิ (西洋わさび)
เป็นพืชทางยุโรป มีหัวสีขาว กลิ่นฉุนเฉพาะตัว รสชาติเผ็ดมากกว่าวาซาบิแท้ อุดมไปด้วยแร่ธาตุและวิตามิน สรรพคุณช่วยรักษาโรคได้หลากหลายค่ะ มีการเพาะปลูกทางภูมิภาคที่อากาศหนาวเย็นอย่างจังหวัดฮอกไกโดของญี่ปุ่น
ชาวญี่ปุ่นนำมาแปรรูปผสมสีและแต่งกลิ่นให้มีความใกล้เคียงกับวาซาบิแท้เพื่อทดแทนวาซาบิสดที่ราคาแพงนั้นเองค่ะ ซึ่งจะเรียกว่าวาซาบิเทียมก็คงไม่ผิดอะไรค่ะ
วาซาบิหลอด
![วาซาบิหลอด](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/05/5af85aae92185_5af85a82972c5_1907475175.jpeg)
วาซาบิหลอดที่เห็นตามซุปเปอร์คือวาซาบิผง มีหลากหลายสูตร ทั้งที่ทำมาจากวาซาบิแท้ 100% หรือแบบผสมเซโยวาซาบิ แล้วนำมาแต่งกลิ่นผสมกับส่วนผสมอื่นๆ จนเป็นเนื้อครีม มีรสชาติและสรรพคุณใกล้เคียงกับวาซาบิสดคือช่วยลดกลิ่นคาวและยับยั้งแบคทีเรีย บรรจุในหลอดพลาสติกเพื่อความสะดวก พร้อมรับประทาน ได้รับความนิยมอย่างแพร่หลายจนกลายเป็นเครื่องปรุงหลักที่มีติดทุกบ้าน ราคาตั้งแต่ 100~500 เยน (29~145 บาท) ขึ้นอยู่กับปริมาณของวาซาบิแท้ค่ะ และเมื่อเปิดใช้แล้วก็ต้องเก็บในตู้เย็นนะ
วาซาบิหลอดที่มีส่วนผสมของวาซาบิแท้มากกว่า 50% ของปริมาณสุทธิ ที่บรรจุภัณฑ์สามารถเขียนบอกว่าเป็น ฮอนวาซาบิ(วาซาบิแท้) ได้ ตามข้อตกลงของสมาคมแปรรูปวาซาบิแห่งประเทศญี่ปุ่น
วาซาบิหลอดอย่างดี
![วาซาบิหลอดอย่างดี](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/05/5af85b89d8392_5af85b27df1cc_1215866014.jpeg)
มีส่วนผสมวาซาบิแท้ในปริมาณมาก ราคาแพงสุด ส่วนใหญ่จะวางขายคู่กับปลาดิบซาชิมิค่ะ
วาซาบิซองเล็ก ไม่ได้ฟรีทุกร้าน
![วาซาบิซองเล็ก ไม่ได้ฟรีทุกร้าน](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/05/5af85de2be664_5af85d8070211_131581804.jpeg)
วาซาบิซองเล็กที่มีให้ในกล่องซูชิ หรือวางใส่ถาดให้หยิบเองนั้นก็เป็นชนิดเดียวกับวาซาบิหลอดค่ะ ส่วนใหญ่นั้นจะแถมฟรี แต่ซุปเปอร์มาร์เก็ตบางแห่งก็คิดราคานะคะ ซองละ 10-20 เยน (3-6 บาท)
ผงวาซาบิ
![ผงวาซาบิ](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/05/5af85de1437af_5af85ccbc4b55_199589068.jpeg)
ผงวาซาบิ หรือ โคนะวาซาบิ (โคนะแปลว่าผง) ทำมาจาก เซโยวาซาบิ แต่งสีค่ะ เนื่องจากเป็นผงแห้งๆจึงมีอายุใช้งานนานกว่าชนิดหลอด และไม่ต้องเก็บในตู้เย็น เวลาจะใช้ค่อยนำมาผสมน้ำเปล่าทานได้ตามปกติ และยังสามารถปรุงอาหารได้หลากหลาย เช่น ทำน้ำสลัดและผักดองค่ะ
วาซาบิกับอาหารหลากหลาย
![วาซาบิกับอาหารหลากหลาย](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/05/5af86bfe196b3_5af86b6d79836_1982444946.jpeg)
วาซาบิ นอกจากกินกับปลาดิบและซูชิแล้ว ยังเป็นเครื่องจิ้มอาหารประเภทเส้น อย่างเช่น โซบะ โซเมน และ ฮิยามูงิ อีกด้วยนะคะ ซึ่งนิยมทานกันมากในฤดูร้อนของญี่ปุ่นค่ะ
จากรูปจะเห็นว่ามีซองวาซาบิแถมให้ ถ้าเราไม่ได้ซื้อเส้นมาต้มเองก็ไม่ต้องซื้อวาซาบิหลอดเลยค่ะ เพราะคนญี่ปุ่นก็ไม่ได้กินวาซาบิกับอาหารชนิดอื่นมากนัก ทั้งยังมีเครื่องปรุงและอาหารสำเร็จรูปขายพร้อมมากมายค่ะ อย่างเช่น
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/05/5af8cc6f2acbd_5af8cc3b74c48_1904959093.jpeg)
ผงโรยข้าววาซาบิ กินเหมือนผงโรยข้าวทั่วไปคือ โรยบนข้าวสวยร้อนๆแล้วรับประทานตามชอบ มีส่วนผสมของสาหร่ายและงา กินกับไก่ย่าง หรือใส่เบนโตะก็เข้ากันดีค่ะ
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/05/5af86d26c57cc_5af86d1513f67_1882371550.jpeg)
มายองเนสผสมวาซาบิ ใช้จิ้มผักกิน หรือกินกับอาหารทะเลอย่างปลาหมึกยักษ์ต้มก็อร่อยค่ะ หรือจะใช้กับอาหารชนิดอื่นที่นิยมจิ้มกินกับมายองเนสก็ไม่ว่ากัน
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/05/5af8d97291622_5af8d95fd6617_463387089.jpeg)
น้ำสลัดวาซาบิ มีทั้งน้ำใสและน้ำข้น ทานกับผักสลัดตามชอบ
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/05/5af90e999383c_5af90e8ccfe00_1388529658.jpeg)
เกลือป่นผสมวาซาบิ สำหรับจิ้มเทมปุระ หรือกินกับสเต็กก็อร่อยค่ะ
วาซาบิดอง
![วาซาบิดอง](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/05/5af923450c42a_5af922efad052_2116300674.jpeg)
วาซาบิดอง หรือ วาซาบิ ซึเกะ (わさび漬) ทำจากวาซาบิสดทั้งลำต้นและใบแล้วนำมาดองกับกากสาเก หรือ สาเก คะสึ (酒粕) เป็นอาหารญี่ปุ่นที่อยากแนะนำให้ลองรับประทานกันนะคะ สำหรับใครที่ชอบผักดองแบบญี่ปุ่น รับรองว่าต้องชอบแน่นอนค่ะ มีรสชาติเผ็ดเค็มกำลังดี กินกับข้าวสวยร้อนๆ ข้าวต้ม ข้าวราดน้ำชา จิ้มลูกชิ้นปลาคามาโบะโคะและชิกุวะ หรือเป็นกับแกล้มก็ได้ค่ะ
ขนมญี่ปุ่นรสวาซาบิ
![ขนมญี่ปุ่นรสวาซาบิ](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/05/5af8db301a77c_5af8d9b1a8ec1_1375533816.jpeg)
ขนมยี่ห้อคากิโนะทาเนะ (柿の種) แปลว่า เมล็ดลูกพลับ ด้วยรูปลักษณ์เหมือนกับเมล็ดลูกพลับพันธุ์หนึ่งของญี่ปุ่น ทำมาจากข้าวเกรียบญี่ปุ่น นอกจากรสโชยุ(ถุงสีส้ม)แล้วก็ยังมีรสวาซาบิด้วยนะคะ กินเล่นหรือเป็นกับแกล้มก็ได้ค่ะ อร่อยไม่แพ้ถั่วลันเตารสวาซาบิที่คนไทยนิยมซื้อเป็นของฝากกันเลยค่ะ
ถ้วยน้ำจิ้มใส่วาซาบิ
![ถ้วยน้ำจิ้มใส่วาซาบิ](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/05/5af90f45c2d60_5af90f0ee9ae2_1669829649.jpeg)
ถ้วยเล็กจิ๋วแบบญี่ปุ่น สำหรับใส่วาซาบิและโชยุ ภาษาญี่ปุ่น เรียกว่า มะเมะสะระ (豆皿) ค่ะ เป็นเครื่องครัวที่มีมาแต่โบราณ ปัจจุบันมีแบบทันสมัยแต่ยังคงความเป็นญี่ปุ่น ซึ่งเป็นที่นิยมของชาวต่างชาติมากค่ะ
ถาดเก็บหลอดเครื่องปรุง
![ถาดเก็บหลอดเครื่องปรุง](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/05/5af9148ac8c23_5af91250cd621_1590911970.jpeg)
เมื่อเรารู้จักวาซาบิหลอดแล้ว อยากจะซื้อมาติดบ้านไว้ ที่ญี่ปุ่นมีอุปกรณ์เก็บเครื่องปรุงประเภทหลอดสำหรับแขวนกับถาดในตู้เย็นให้เป็นระเบียบสวยงามค่ะ ในภาพมีทั้งวาซาบิหลอด ขิงหลอดสำเร็จรูป มัสตาร์ดค่ะ
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/05/5af9148c12074_5af9126e5f4f8_461385872.jpeg)
มีหลายแบบให้เลือกสรร จะเก็บหลอดเดียวหรือหลายหลอดก็ได้นะคะ หาซื้อได้ตามร้านขายของแต่งบ้าน(โฮมเซนเตอร์) และร้านร้อยเยนทั่วไปค่ะ
เครื่องปรุงที่ทำจากวาซาบิมีมากมาย แต่ส่วนใหญ่คนญี่ปุ่นจะซื้อแค่วาซาบิหลอดติดบ้านไว้ค่ะ นานๆครั้งถึงจะกินทีเพราะเราไม่ได้ใช้วาซาบิประกอบอาหารในทุกมื้อทุกจาน บางบ้านเก็บไว้นานจนหมดอายุก็มีนะคะ เลือกซื้อเฉพาะที่ชอบหรือเวลาจะรับประทานก็พอนะคะ ไม่ต้องเก็บตุนไว้หากใช้ไม่ทันจะเสียดายของค่ะ