สูตรโอโคโนมิยากิ ทำเองง่ายได้ที่บ้าน
![สูตรโอโคโนมิยากิ ทำเองง่ายได้ที่บ้าน](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/860/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b1387ef6c51c_5b13861355925_1715748715.jpeg)
ที่มาของโอโคโนมิยากิ
โอโคโนมิยากิ มีต้นกำเนิดมานานหลายยุคสมัย เริ่มแรก ประมาณ 1,300 ปีก่อน มีขนมที่ทำจากแป้งสาลีผสมน้ำนำมาย่างเป็นแผ่นบางๆเหมือนเครปญี่ปุ่น ไม่ได้มีไส้หรือซอส เรียกว่า เซนบิน (せんびん) ซึ่งมีที่มาจากจีน
ต่อมาในยุคอะซุชิโมะโมะยามะ (1573 - 1603) ก็เกิดเป็นขนมสำหรับทานคู่กับชาญี่ปุ่น เรียกว่า ฟูโนยากิ เป็นแผ่นแป้งทาด้วยมิโสะและน้ำตาล
และในยุคเมจิ (1868 - 1912) มีขนมมอนจายากิ เป็นขนมเด็กสำหรับกินที่ร้าน ถ้าซื้อกลับบ้านจะเรียกว่า ดอนดอนยากิ เป็นแผ่นแป้งม้วนกับไม้
จนถึงยุคไทโช (1912 - 1926) ดอนดอนยากิ เป็นที่รู้จักไปทั่วญี่ปุ่นทั้งในเมืองโอซาก้าและเมืองฮิโรชิมาในชื่อของ ”อิสเซ็นโยโชคุ” (一銭洋食) ที่แปลว่า อาหารตะวันตกราคาหนึ่งเซน (1เซน = 0.01 เยน) กินกับซอสแบบตะวันตกที่เรียกว่าวูสเตอร์ซอส
หลังสงครามโลกครั้งที่สองสิ้นสุดลง ผู้คนต้องการอาหารที่กินอิ่มอยู่ท้อง ขนมนี้จึงกลายเป็นอาหารที่ผู้ใหญ่รับประทานด้วย ใส่ต้นหอมที่หาได้ง่าย และผักกะหล่ำให้ดูเยอะ กลายเป็นโอโคโนมิยากิ จนทุกวันนี้ค่ะ โดยชื่อเรียก โอโคโนมิยากิ เกิดขึ้นที่กรุงโตเกียวในยุคโชวะ(1926 - 1989)
โอโคโนมิยากิ และ ฮิโรชิมะยากิ
โอโคโนมิยากิ (お好み焼き) มาจากคำว่า โอโคโนมิ (お好み) แปลว่า ตามที่ชอบ และ ยากิ(焼き) แปลว่า ย่าง คือ อาหารที่มีส่วนผสมหลากหลายตามที่ชอบ โดยมีส่วนผสมหลักจากแป้งสาลีและผักกะหล่ำ ย่างด้วยเตาผัดกระทะแบน บางทีจึงเรียกว่า เท็ปปังยากิ (เท็ปปังหมายถึงกระทะเหล็กแบน) มีวิธีทำ 2 แบบ คือ
1. แบบคันไซหรือเมืองโอซาก้า เรียกว่า โอโคโนมิยากิ ที่ผสมทุกอย่างเข้าด้วยกันแล้วย่างเป็นแผ่นหนา ทานกับซอสญี่ปุ่น และนิยมใส่มายองเนส ซึ่งเป็นแบบที่คนไทยหลายคนรู้จักค่ะ
2. แบบเมืองฮิโรชิมะ เรียกว่า ฮิโรชิมะยากิ มีวิธีการทำเป็นชั้นๆ เริ่มจากทำแผ่นแป้ง ใส่ผักกะหล่ำหั่นฝอย หมูสามชั้น เส้นยากิโซบะ และไข่ ทานกับซอสญี่ปุ่น บ้างก็นิยมโรยต้นหอมซอย ซึ่งแบบฮิโรชิมะนี่มีความอร่อยไม่แพ้โอโคโนมิยากิ หากใครได้ลองชิมแล้วรับรองจะติดใจค่ะ
สูตรที่เราจะทำวันนี้ เป็นแบบโอซาก้าค่ะ เหตุผลที่เราเลือกสูตรนี้เพราะ มีวิธีทำที่ง่ายและคนญี่ปุ่นนิยมทำกินที่บ้าน ต่างกับแบบฮิโรชิม่าที่คนญี่ปุ่นนิยมซื้อรับประทานมากกว่าค่ะ
ส่วนผสม โอโคโนมิยากิ (สำหรับ 2 ที่)
1. แป้งสาลีอเนกประสงค์
= 100 กรัม (เกือบๆ 1 ถ้วยตวง)
2. น้ำซุปญี่ปุ่น (น้ำละลายผงดะชิ)
= 200 มิลลิลิตร
3. หมูสามชั้นแล่แผ่นบาง
= 200 กรัม
4. ผักกะหล่ำปลี (หั่นสีเหลี่ยมเล็กๆ)
= 200 กรัม (ประมาณ 3 กอบมือ)
5. ต้นหอมซอย
= 50 กรัม (4 - 5 ต้น)
6. เศษแป้งเทมปุระทอด (เตนคะสึ 天かす) ใช้กากหมูแทนได้
= 2 ช้อนโต๊ะ
7. ขิงดอง (เบนิ โชวกะ 紅生姜) หั่นเป็นเส้น
= 1 ช้อนโต๊ะพูนๆ
8. ไข่ไก่
= 2 ฟอง
9. น้ำมัน
= 1 ช้อนชา
10. ซอสญี่ปุ่น ชูโน (中濃ソース)
= ตามชอบ
11. มายองเนส
= ตามชอบ
12. สาหร่ายแห้งป่น (อาโอโนริ 青のり) ใช้สาหร่ายแผ่นตัดเป็นเส้นฝอยแทนได้
= พอประมาณ
13. ปลาโอแห้งฝอย (คัทสึโอะบุชิ かつお節)
= พอประมาณ
※ นอกจากผักแล้วสามารถใส่ส่วนผสมอื่นๆได้ตามชอบ เช่น ชีส ไส้กรอก แฮม กุ้ง หอยนางรม แต่ส่วนผสมที่อร่อยสุดเท่าที่เคยกินมาเองคือ ”เอ็นเนื้อตุ๋น” ค่ะ
วิธีทำ
![วิธีทำ](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b1396c9ee601_5b1396a0162b3_1414764632.jpeg)
1. หั่นผักเตรียมไว้
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b13ece264735_5b13ec4e33d36_456013039.jpeg)
2. ตวงแป้งพักไว้
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b13ece336f90_5b13ec9b336df_800367682.jpeg)
3. ร่อนแป้งผสมกับน้ำซุปญี่ปุ่น
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b13ece3e312b_5b13ecc17e26b_576863400.jpeg)
4. ใส่ผักกะหล่ำ, ต้นหอม, แป้งเทมปุระทอด, ขิงดอง และไข่ ผสมให้เข้ากันอย่างรวดเร็ว
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b13ed42de8c2_5b13ed25010e0_908697879.jpeg)
5. เปิดกระทะไฟฟ้า 200 องศาเซลเซียส (สำหรับเตาแก๊สใช้ไฟปานกลาง) ทาน้ำมันให้ทั่ว เทแป้งครึ่งนึงลงย่าง กระจายให้เป็นแผ่นกว้างประมาณ 17 เซนติเมตร และหนาไม่เกิน 2 เซนติเมตร ย่างให้เหลืองสุกประมาณ 3 นาที
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b13ef04ba434_5b13edf934ed1_732346590.jpeg)
6. เรียงหมูสามชั้นให้ทั่วแผ่น
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b13ef059734e_5b13ee363e275_88445774.jpeg)
7. กลับด้านแล้วปิดฝาอบประมาณ 5 นาที เพื่อให้ผักสุกนุ่มฉ่ำน่ารับประทาน
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b13ef064bae5_5b13ee7a8b01c_1379882177.jpeg)
8. กลับด้านให้หมูอยู่ด้านบน ย่างต่อ 3 นาที
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b13ef0704fd2_5b13eef4e4864_1930593294.jpeg)
9. ทาซอสให้ทั่วและบีบมายองเนสลงไป ใครมีฝีมือก็วาดลวดลายตามชอบเลยค่ะ
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b13efc26c867_5b13ef509d7cd_298092124.jpeg)
10. โรยสาหร่ายป่นและปลาโอแห้ง
วิธีรับประทานนะคะ ตัดแบ่ง 4 ชิ้น เหมือนพิซซ่า แล้วตักใส่จานตัวเอง ทานด้วยตะเกียบค่ะ สำหรับบางร้านที่สามารถตักทานโดยตรงจากกระทะได้เลยนั้น ให้แบ่งชิ้นของตัวเองไว้ด้านหน้าตัวเองก่อนจึงรับประทานค่ะ
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/06/5b151affd1fee_5b151abb3976f_903680993.jpg)
ช้อนสำหรับรับประทานโอโคโนมิยากิ เรียกว่า เฮระ (ヘラ) มีรูปทรงเป็นเอกลักษณ์ คล้ายตะหลิวแบนๆขนาดเล็ก ทำด้วยสแตนเลสและมีด้ามจับเป็นไม้ สำหรับตักโอโคโนมิยากิจากกระทะ และยังใช้รับประทานประเภทกระทะร้อนอย่างอื่นด้วย เช่น มอนจายากิ (もんじゃ焼き) ซึ่งมีลักษณะข้น ต้องรับประทานขณะร้อนๆค่ะ
ไม่ต้องไปญี่ปุ่นก็สามารถกินโอโคโนมิยากิรสชาติอร่อยได้ เพื่อนๆลองทำกันดูนะคะ จะหาซื้อเฮระมาใช้ที่บ้านก็ได้ ตามร้านร้อยเยนพวกไดโซมีขายแน่นอน ได้อารมณ์แบบญี่ปุ่นขึ้นไปอีกค่ะ