สูตรมอนจายากิ กระทะร้อนญี่ปุ่น
![สูตรมอนจายากิ กระทะร้อนญี่ปุ่น](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/860/auto/global-aaj-front/article/2019/02/5c543ab87d5a4_5c543a20e62e9_1245784439.jpeg)
มอนจายากิ (もんじゃ焼き) เป็นอาหารประเภทกระทะร้อนของญี่ปุ่นค่ะ มีถิ่นกำเนิดที่โตเกียว ในปี ค.ศ.1940 ใกล้กับเขตอาซากุสะ จึงมีแหล่งท่องเที่ยวที่เป็นที่นิยมมาก นั่นคือ “Tsukishima Monja Street” ค่ะ เป็นร้านมอนจายากิตลอดสองฝั่งถนน ในช่วงค่ำคนจะเยอะสุดค่ะ มีทั้งนักท่องเที่ยว และคนทำงานมากินเลี้ยงกันค่ะ
แม้มอนจายากิกิจะมีถิ่นกำเนิดที่โตเกียว แต่ก็มีการพบหลักฐานว่าในยุคสมัยเอโดะก็มีมอนจายากิค่ะ โดยใช้แป้งเขียนเป็นตัวอักษร คำว่าตัวอักษร ภาษาญี่ปุ่น เรียกว่า “โมจิ” ตัวขนมนี้เลยมีชื่อว่า “มอนจิ” และก็เรียกผันจนกลายเป็น “มอนจา” ค่ะ ชื่อเหมือนกันแต่ลักษณะต่างกันจากแบบปัจจุบันนะคะ
ในอดีต มอนจายากิเป็นขนมของเด็ก
![ในอดีต มอนจายากิเป็นขนมของเด็ก](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2019/02/5c57bba020324_5c57bb2834707_1338167327.jpeg)
ในช่วงปี ค.ศ.1945 มอนจายากิเป็นขนมทานเล่นของเด็กๆ มีขายตามร้านขนมญี่ปุ่นโบราณ เป็นร้านเล็กที่อยู่ในเขตชุมชน ใกล้โรงเรียนประถมและโรงเรียนมัธยมต้น ในร้านมีกระทะร้อนสำหรับย่างมอนจายากิ ส่วนผสมเริ่มแรกมีแค่น้ำผสมแป้งปรุงรส ต่อมาก็มีขนมที่ขายในร้านใส่เพิ่ม อย่างบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปทำหรับทานเล่น บ้างก็มีรสหวานจากน้ำแดงญี่ปุ่นด้วยนะคะ ด้วยความอร่อยที่บอกต่อๆกันจนได้รับความนิยมมาก จึงมีส่วนผสมหลากหลายขึ้น อย่าง ชีส กุ้งแห้งญี่ปุ่น โมจิ ไข่ปลาเมนไตโกะ กลายเป็นมอนจายากิสำหรับผู้ใหญ่ ซึ่งเป็นที่รู้จักอย่างแพร่หลายมาจนทุกวันนี้ค่ะ
ทั้งนี้ขนมมอนจายากิในร้านขนมญี่ปุ่น คนญี่ปุ่นทั่วไปหลายคนก็ไม่รู้จักนะคะ เพราะร้านก็ลดน้อยลง หากินได้ยากมากค่ะ มีขายเฉพาะท้องถิ่นบางที่เท่านั้นค่ะ บวกกับความนิยมของมอนจายากิแบบผู้ใหญ่ที่เข้ามาแทนที่ด้วยค่ะ
วันนี้เราจึงมีสูตรมอนจายากิ ซึ่งไม่ใช่สูตรตามร้านธรรมดา แต่มีกลิ่นอายความโบราณนิดๆด้วยสูตรใส่บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป แบบเดียวกับที่ร้านขนมญี่ปุ่นสมัยก่อนทำขายมาให้ลองทำกันค่ะ ข้อดีก็คือทำง่ายๆ ใช้วัตถุดิบในไทยก็ทำได้ มาดูสูตรกันเลย
ส่วนผสมตัวแป้ง
![ส่วนผสมตัวแป้ง](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2019/02/5c544797a7bac_5c5446458371f_941478967.jpeg)
1. น้ำ 300 มิลลิลิตร
2. ชิโร่ดะชิ 2 ช้อนโต๊ะ
3. แป้งสาลี 3 ช้อนโต๊ะ
4. โชยุ 1 ช้อนชา
วัตถุดิบ (ปริมาณตามชอบ)
![วัตถุดิบ (ปริมาณตามชอบ)](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2019/02/5c544798825ae_5c544749efa59_1082740222.jpeg)
1. ผักกะหล่ำปลี
2. แป้งทอด(อาเกะดามะ) หรือ กากหมู
3. ไส้กรอก
4. ปูอัด
5. ชีสสำหรับโรยหน้าพิซซ่า
6. โมจิญี่ปุ่น (ไม่ใส่ก็ได้ หรือ ใส่ข้าวสวยแทนได้)
7. บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป
8. ขิงดองสีแดง (ไม่ใส่ก็ได้)
* สามารถเพิ่มเนื้อสัตว์ต่างๆได้ตามชอบ เช่น ไข่ปลาเมนไตโกะ เอ็นเนื้อตุ๋น กุ้ง ปลาหมึก เป็นต้น
* ใส่ผักชนิดอื่นได้ เช่น พริกหยวก กุยช่าย ข้าวโพด เป็นต้น
* ปริมาณวัตถุดิบแต่ละอย่าง ใส่เพียงอย่างละนิดหน่อย พอผสมกับส่วนของแป้งแล้ว ให้ดูน้ำเยอะกว่าค่ะ
* ระวังวัตถุดิบที่มีรสเค็ม อย่าง ชีส และ บะหมี่กึ่งสำเร็จรูปสำหรับกินเล่นของญี่ปุ่น อย่าใส่เยอะค่ะ
เตรียมวัตถุดิบและส่วนผสม
![เตรียมวัตถุดิบและส่วนผสม](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2019/02/5c54f7ea7d102_5c54f4f5c26de_545875831.jpeg)
1. สับผักกะหล่ำเป็นชิ้นเล็กๆ
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2019/02/5c54f7eb51a90_5c54f7264f95b_766886365.jpeg)
2. แป้งทอด(อาเกะดามะ) หาซื้อได้ตามซุปเปอร์มาร์เก็ตญี่ปุ่นค่ะ หากไม่มีสามารถใช้กากหมูแทนได้ หอมและอร่อยกว่าด้วยนะคะ
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2019/02/5c54f7ec3e6bb_5c54f7aa61ebb_2012979553.jpeg)
3. วัตถุดิบอื่นๆที่มีชิ้นใหญ่ให้หั่นเป็นชิ้นเล็ก อย่าง โมจิ ไส้กรอก หรือ เนื้อสัตว์ต่างๆ
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2019/02/5c54f9442c8cf_5c54f9174d0d0_1120146796.jpeg)
4. บะหมี่กึ่งสำเร็จรูปใช้ยี่ห้อใดก็ได้ค่ะ เลือกชนิดเส้นที่กรอบ ห่อนึงทำได้ 2-3 กระทะ
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2019/02/5c54f9f7b8f74_5c54f9731414d_570740642.jpeg)
6. นำวัตถุดิบทั้งหมดใส่ชามหรือกาละมัง
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2019/02/5c54f9f8cd631_5c54f9ebd4f14_986908343.jpeg)
7. ใส่ส่วนของแป้งที่ผสมไว้ลงไป
เมื่อเตรียมทั้งหมดพร้อมแล้ว เรามาดูวิธีทอดและวิธีรับประทานกันในหน้าถัดไปค่ะ