ลุยบุฟเฟ่ต์เนื้อย่างญี่ปุ่น เริ่มแค่ 400 บาท!
สตามินะทาโร่ Stamina Taro
ร้านสตามินะทาโร่ เป็นร้านบุฟเฟ่ต์ที่มีสาขามากมายอยู่ทั่วประเทศญี่ปุ่่น ขึ้นชื่อในเรื่องความหลากหลายของอาหารในร้าน เป็นบุฟเฟ่ต์ เเละที่สำคัญคือราคาาสุดถูก!
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/11/5bee6b7bbfb38_5bee6b76676e4_2047111321.jpeg)
เมื่อเข้าไปถึงในร้าน พนักงานก็จะมาถามก่อนไปนั่งที่โต้ะว่ามากันกี่คน เเล้วก็จะพาเราไปที่โต้ะ (ในกรณีที่เป็นวันเสาร์อาทิตย์คนจะเยอะเป็นพิเศษ ให้เขียนคิวเเล้วรอพนักงานเรียกคิวนะคะ) เเล้วพนักงานก็จะมาพร้อมกับเมนูและถามเราว่าจะทานเป็นเวลา 90 นาทีหรือ 120 นาที (จำนวนเงินที่จ่ายก็ต่างกันด้วย) เเละจะเอาเป็นบุฟเฟ่ต์เครื่องดื่มด้วยไหม (พวกซอฟดริงค์นั้นรวมอยู่ในบุฟเฟ่ต์ทั่วไปที่เราจ่ายเเล้ว แต่บุฟเฟ่ต์เครื่องดื่มเเองกอฮอลล์นั้นต้องจ่ายเงินเพิ่มค่ะ) พอเราบอกระยะเวลาที่เราจะทานกับพนักงานไปเเล้ว ก็เริ่มลุยได้เลยค่ะ!
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/11/5bee6b7c95cca_5bee6b2af1c94_1108419339.jpg)
http://t-stamina.jp/
โซนที่ล่อตาล่อใจ สีสันสดใสที่สุดคงหนีไม่พ้นโซนนี้ค่ะ ...โซนเนื้อออออ!!!
สำหรับเนื้อสัตว์นั้นมีทั้งเนื้อวัว เนืื้อหมู เนืื้อไก่ ซึ่งจะมีหลายส่วนให้เลือกทาน เช่น เนื้อคารุบิ เนื้อฮารามิ เซอร์ลอย (ขึ้นอยู่กับช่วงที่ทางร้านจัดค่ะ บางทีก็มีเนื้อประเภทอื่นๆมาให้ทานด้วย) ซึ่งเราสามารถหมักซอสได้เพิ่มเติมอีก จะมีซอสมิโสะ ซอสเนื้อต่างๆที่อยู่ในโถสีน้ำตาลด้านล่าง นอกจากนั้นก็จะมีกุ้ง ปลาหมึก ไส้กรอก ลูกชิ้น เต้าหู้ ผักต่างๆก็มีมากมายค่ะ ทั้งผักที่เอาไว้สำหรับปิ้งย่าง เเล้วก็สลัดบาร์อย่างดีด้วย
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/11/5bee6b7d65a8a_5bee6b49519d7_276013056.jpg)
โซนต่อไปที่ล่อตาล่อใจ น่าทานไม่เเพ้กันนั่นคือ โซนซูชิ! ซึ่งโซนซูชิก็เป็นอีกโซนหนึ่งที่เมนูจะมีการเปลี่ยนเเปลงตลอดเเล้วเเต่โปรโมชั่นของร้านเเละฤดูของปลาค่ะ
สำหรับวันเสาร์อาทิตย์จะมี ข้าวปั้นหน้าไข่ปลาเเซลมอน อินาริซูชิ มากุโระ กุ้ง เเซลมอน ปูอัด ทูน่า ไข่หวาน ปลาหมึก ข้าวโพด ฯลฯ สำหรับวันธรรมดาก็จะมีเมนูซูชิเหมือนกับวันเสาร์อาทิตย์ เเต่จะไม่มีข้าวปั้นหน้าไข่ปลาเเซลมอน เเละมากุโระ
ใครที่จะไปทานก็ลองดูจากเว็บไซต์ก่อนได้นะคะ(บางทีก็มีปลาไหลมาให้ทานด้วย อู้ววว)
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/11/5be92a49b17e5_5be92a3902fc9_417724574.jpeg)
เครื่องดื่มมีทั้งเย็นเเละร้อนค่ะ ทั้งน้ำอัดลม ชา กาเเฟ น้ำหวานต่างๆ
ข้างๆที่กดน้ำมีข้าวโพดคั่วหวานให้ทานด้วย
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/11/5be92a470a66d_5be929a28b894_396673406.jpeg)
นอกจากนั้นก็มีโซนอาหารประเภทอื่นๆ เช่นจำพวกพาสต้า ซุปต่างๆ สตูว ไก่ทอด เฟรนช์ฟรายส์ ข้าวเเกงกะหรี่ ราเมง(ที่เราต้องต้มเส้นเอง) ข้าวผัด เเละอื่นๆอีกมากมาย
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/11/5be92a454d1df_5be92953cc877_737799013.jpeg)
เมื่อเราเราตักอาหารมาเป็นที่เรียบร้อยเเล้ว ก็ถึงเวลาย่างค่ะ!
เตาจะเป็นเเบบในรูปภาพ จะมีที่คีบเนื้อเอาไว้กลับเนื้อย่างให้คนละ1อัน
เตาร้อนไว ย่างเนื้อได้สุกทันใจเเละกลับเนื้อได้สนุกมากค่ะ ดังนั้นระวังเม้ามอยเพลินจนทำเนื้อไหม้นะคะ (ผู้เขียนประสบมาเอง5555)
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/11/5bee7117397f3_5bee7038ea59d_1180743916.jpg)
พอเริ่มอิ่มเนื้อเเละอาหารหลักไปเเล้ว มาดูของหวานกันค่ะ! ของหวานร้านนี้มีมากมายค่ะ แต่จุดเด่นคือของที่ต้องลงมือทำเองค่ะ
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/11/5be92a47e2688_5be92a0233d64_1780950345.jpeg)
มีของแปลกๆวางอยู่ด้วย เช่นเครื่องทำสายไหมแบบในภาพ ที่เราเเค่เปิดเครื่อง ใส่น้ำตาลลงไป เเล้วก็เอาไม้ไปวนรอบๆเครื่อง หรือเครื่องทำน้ำเเข็งไส ที่มีน้ำหวานหลากสีให้ราด กลายเป็นน้ำเเข็งใสสีน่ารักๆ เเละมีท็อปปิ้งให้ใส่
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/11/5be92a48ca5c0_5be92a1d9cc17_1031928144.jpeg)
มีช็อคโกเเล็ตฟองดูทาโกะเซนเบะ (ข้าวเกรียบปลาหมึก) ให้ทำทานด้วย
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/11/5be92a8a7a8cc_5be92a7e59503_357040935.jpeg)
นอกจากนี้ยังมีเครื่องทำโดนัท (ที่มีเตาทอดเเบบdeep fryเลยนะ) เครื่องทำซอฟครีม เครื่องทำเครป ที่เราสามารถราดทอปปิ้งที่มีทั้งวิปครีม ผลไม้ ซอสช็อคโกเเล็ตเเละซอสสตอเบอรี่ บนเครปที่เราทำเองได้ (รับประกันว่าอร่อยเเน่นอนค่ะ เพราะทางร้านได้ผสมสูตรเอาไว้เเล้ว เพียงเเค่เราทำไม่ไหม้ก็พอ555)
หากใครที่ไม่อยากลงมือทำขนมเองหรือมีเวลาเหลือไม่พอ ทางร้านก็มีของหวานอื่นๆที่ลูกค้าสามารถตักทานได้เลย เช่นผลไม้ตามฤดูกาล หรือ เยลลี่ เค้กประเภทต่างๆ รวมถึงไอศกรีมรสต่างๆที่มีถึง10รสให้เลือกทาน!
เห็นอาหาร เครื่องดื่ม เเละของหวานเยอะเเยะให้เลือกทานเเบบนี้ เเต่ราคาถือว่าถูกมากๆ
มื้อเที่ยงวันธรรมดา 11:30-16:30 90นาที ผู้ใหญ่ 1240เยน เด็กประถม780เยน อายุ3ขวบขึ้นไป290เยน
120นาที ผู้ใหญ่ 1390เยน เด็กประถม790เยน อายุ3ขวบขึ้นไป290เยน
มื้อเที่ยงวันเสาร์อาทิตย์ 11:30-16:30 90นาที ผู้ใหญ่ 1790เยน เด็กประถม890เยน อายุ3ขวบขึ้นไป290เยน
120นาที ผู้ใหญ่ 2040เยน เด็กประถม990เยน อายุ3ขวบขึ้นไป290เยน
มื้อค่ำ 16:30-23:30 90นาที ผู้ใหญ่ 2110เยน เด็กประถม1290เยน อายุ3ขวบขึ้นไป390เยน
120นาที ผู้ใหญ่ 2410เยน เด็กประถม1490เยน อายุ3ขวบขึ้นไป390เยน
ราคาของบุฟเฟ่ต์เครื่องดื่มเเองกอฮอลล์ 90นาที 980เยน 120นาที 1180เยน
*หมายเหตุ ราคานี้ยังไม่รวมภาษี เเละอาจมีการเปลี่ยนเเปลงราคาเเล้วเเต่สาขาค่ะ*
สามารถค้นหาสาขาทั่วประเทศเเละข้อมูลต่างๆได้ ที่นี่