คิทแคทรสเหล้าญี่ปุ่น
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2016/02/56aeb17f8b182_56aeb179d67f8_1407268471.jpg)
http://www.nestle.co.jp/media/pressreleases/allpressreleases/documents/20160129_kitkat.pdf
เรียกว่าในเวลานี้คงไม่มีใครไม่รู้จัก คิทแคทรสชาเขียว คิทแคทรสขึ้นชื่อที่ออกแบบโดยบริษัทเนสท์เล่ญี่ปุ่น นอกจากนี้ทางบริษัทยังไม่หยุดที่จะออกแบบคิทแคทรสชาติใหม่ๆออกมาให้พวกเราได้ลิ้มลองกันอีก โดยในครั้งนี้ได้หยิบหนึ่งในเครื่องดื่มคู่บ้านคู่เมืองของคนญี่ปุ่นอย่าง นิฮงชู หรือที่เรียกกันจนติดปากว่า สาเก มาพัฒนาเป็นคิทแคทรสชาติใหม่
คิทแคทตัวใหม่นี้ใช้ผงสาเก นวดเข้ากับแป้งเวเฟอร์ไวท์ช็อกโกแลต ทำให้ช็อกโกแลตหอมไปด้วยกลิ่นไวน์ข้าวคุณภาพดี และได้รสชาติที่สดชื่นในตอนท้าย วางขายตั้งแต่วันที่ 1 กุมภาพันธ์นี้เป็นต้นไป หาซื้อได้ตามร้านค้าสะดวกซื้อทั่วไปในราคากล่องละ 150 เยน ( 3 แพ็ค) ส่วนกล่องใหญ่ ( 9 แพ็ค) ราคา 700 เยน โดยแพ็คเกจของกล่องใหญ่จะถูกดีไซน์มาเป็นพิเศษ และมีรูป อิชโชบิน หรือรูปขวดสาเกขนาด 1.8 ลิตรอยู่บนกล่อง
อ่านบทความเต็ม: en.rocketnews24.com (อังกฤษ)