สตาร์บัคส์รสซากุระประจำปี 2019 มาแล้ว!
สตาร์บัคส์เปิดตัวเครื่องดื่มแบบถ้วยสำเร็จรูป ซึ่งจะมีขายตามร้านสะดวกซื้อทั่วประเทศญี่ปุ่นในปี 2019 นี้ (ไม่ใช่ในร้านสตาร์บัคส์นะ) โดยแพคเกจของปีนี้หน้าตาสวยโดดเด่นและมองหาได้ง่ายมากสำหรับคนไทยที่อยากมาซื้อถึงญี่ปุ่น เพราะแพคเกจเป็นสีชมพู ลายดอกซากุระ มีสีท้องฟ้าเล็กน้อย และปิดด้วยฝาทรงโดมสีชมพู รับรองว่าเด่นสุดๆเวลานำไปวางในชั้นขายกาแฟถ้วยตามร้านสะดวกซื้อ
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2019/01/5c529e3441ecb_5c529ce1eab95_1019770938.png)
https://soranews24.com/2019/01/31/starbucks-japan-unveils-first-sakura-drink-for-cherry-blossom-season-2019/
โดยเครื่องดื่มที่อยู่ในแก้วนี้ จะเป็นเครื่องดื่มนมผสมไวท์ช็อกโกแลตและซากุระ โดยมีเยลลี่รสสตรอเบอรี่อยู่เล็กน้อย มีรสชาติหวานๆและออกรสนม พร้อมรสสัมผัสจากเยลลี่ที่กาแฟปกติจะไม่มีอีกด้วย โดยเครื่องดื่มรสซากุระของสตาร์บัคส์นั้น มักจะมาคู่กับรสสตรอเบอรี่อยู่บ้างเป็นบางปี แต่ก็ไม่ใช่ทุกปีนะ อย่างปีที่แล้วเป็นรสซากุระผสมกับคาราเมลและมิกซ์เบอร์รี่ รสชาติต่างกันเยอะเลย
เครื่องดื่มรสซากุระประจำปี 2019 ของสตาร์บัคส์จะเริ่มวางขายตามร้านสะดวกซื้อทั่วญี่ปุ่นในวันที่ 12 กพ 2019 โดยจะมีราคาประมาณ 219 เยน
-ภาพต้นฉบับ: Starbucks Japan