ร้านเกี๊ยวซ่าคำเดียว อุนริวเท
![ร้านเกี๊ยวซ่าคำเดียว อุนริวเท](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/860/auto/global-aaj-front/article/2018/04/5adebb3cd53b2_5adebb28a8bc4_628427487.jpg)
ร้านเกี๊ยวซ่าที่ครองใจทุกคน
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/04/5ad4935fb0464_5ad49216a6a1f_1260199885.png)
http://unryutei-shokuhin.com/
ร้านเกี๊ยวซ่าอุนริวเท ร้านดังต้นตำรับในนางาซากิ มีจุดเด่นก็คือการทำเกี๊ยวซ่าคำเดียวที่ทานได้พอดีในครั้งเดียวโดยไม่ต้องกัดเลยค่ะ เกี๊ยวซ่าทั้งหมดจะทำขึ้นมาใหม่ในทุกๆวัน โดยฝีมือของพ่อครัวล้วนๆ ไม่มีการใช้เครื่องจักรแต่อย่างใดค่ะ
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/04/5ad4936127d26_5ad49256e35a7_1903695262.jpg)
http://unryutei-shokuhin.com/
ไส้เกี๊ยวซ่าก็ทำมาจากวัตถุดิบที่คัดเลือกมาอย่างดี สิ่งสำคัญอย่างเนื้อและไข่ก็ใช้ของสดๆที่ผลิตในนางาซากินี่เองค่ะ เช่นเดียวกับร้านอาหารญี่ปุ่นหลายๆร้านที่ชอบใช้ของสดที่ผลิตในท้องถิ่นนะคะ
เกี๊ยวซ่าคำเดียว
![เกี๊ยวซ่าคำเดียว](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/04/5ad493627a979_5ad492e2be742_1105372568.jpg)
เกี๊ยวซ่า 1 เซ็ทจะมี 10 คำ ราคาเซ็ทละ 420 เยน คำเล็กๆ ทานแปปเดียวก็เผลอตัวสั่งจานที่ 2 มาเสียแล้วค่ะ รสชาติของแผ่นเกี๊ยวมันๆกลมกล่อมเข้ากับไส้หมูและน้ำจิ้มของทางร้านจริงๆค่ะ นอกจากนี้ยังมีเมนูทานเล่นอื่นๆ อย่างเมนูข้าวปั้นและของย่าง พร้อมทั้งมีสาเกญี่ปุ่นและเบียร์เย็นๆให้บริการด้วยค่ะ
ที่ร้านมีเมนูภาษาอังกฤษ
- unryutei-shokuhin.com (ภาษาญี่ปุ่น)
วิธีการเดินทางสู่ร้านอุนริวเท
![วิธีการเดินทางสู่ร้านอุนริวเท](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/04/5ad49363c40dc_5ad49349d1193_1686050096.jpg)
ร้านอุนริวเทตั้งอยู่ในย่าน Shianbashi หรือย่านท่องเที่ยวยามราตรีที่คึกคักที่สุดของนางาซากิค่ะ เมื่อลงรถรางป้าย Shianbashi แล้วแนะนำให้เดินตามแผนที่เลยค่ะ
เปิด 14.00-24.00 (วันอังคาร-วันเสาร์)
เปิด 13.00-22.00 (วันอาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์)
ปิดทุกวันจันทร์
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2018/04/5adebb3f8cd25_5adeb8099eb3d_2107452316.jpg)
ใครมาเที่ยวนางาซากิ อย่าลืมมาชมความคึกคักยามค่ำคืนของย่านชิอันบาชิ แล้วจบด้วยการทานเกี๊ยวซ่าพอดีคำขึ้นชื่อของร้าน อุนริวเท กันนะคะ