เยือนถิ่นกำเนิด หมูคุโรบุตะ เมืองคาโกชิม่า
ที่มาของหมูคุโรบุตะ
ภูเขาไฟซากุระจิม่าเป็นสถานที่ท่องเที่ยวสุดฮิตประจำคาโกชิม่าฉันใด หมูดำคุโรบุตะก็เป็นอาหารขึ้นชื่อประจำเมืองคาโกชิม่าฉันนั้นหมูคุโรบุตะนั้นขึ้นชื่อว่า อร่อยกว่าหมูสายพันธุ์ทั่วๆไปตรงที่มีชั้นไขมันแทรกซึมไปตามชั้นผิวหนัง เนื้อนุ่ม กรุบ ไม่เหนียว อีกทั้งยังมีมวลกล้ามเนื้อและกรดอะมิโนอีกด้วย จนมีคำนิยามว่าเป็นหมูคุโรบุตะนั้น "นุ่ม ละมุนและรสชาติเลิศ"
หมูดำ (Berkshire swine) หรือหมูคุโรบุตะที่คนไทยคุ้นหูกันนั้น มีต้นกำเนิดมาเมื่อ 400 ปีก่อน ว่ากันว่าชาวเมืองคาโกชิม่าได้รับการแนะนำหมูคุโรบุตะมาจากเกาะริวกิวหรือจังหวัดโอกินาว่าในปัจจุบัน (ซึ่งที่โอกินาว่าก็มีการเลี่ยงหมูดำอย่างแพร่หลายเช่นกัน)
โดยได้เริ่มมีการเลี้ยงหมูคุโรบุตะอย่างแพร่หลายในยุคเมจิ (ปลายศตวรรษที่ 19) ได้มีการพัฒนาสายพันธุ์หมูคุโรบุตะอย่างต่อเนื่องเพื่อให้ได้หมูคุโรบุตะคุณภาพดีขึ้น โดยมีการพัฒนาหลากหลายสายพันธุ์เช่น สายพันธุ์ซัทซึมะ สายพันธุ์นิวซัทซึมะ สายพันธุ์ซัทซึมะ2001 เป็นต้น ถือว่าเป็นหมูคุโรบุตะที่มีคุณภาพเนื้อเกรดพรีเมี่ยมเลยทีเดียว
หมูคุโรบุตะกินแบบไหนถึงจะอร่อย
![หมูคุโรบุตะกินแบบไหนถึงจะอร่อย](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2019/12/5dececbf35649_5dece8f286b92_1333437088.jpg)
ถ้าจะพูดถึงวีธีการกินหมูคุโรบุตะให้ได้รสชาติอร่อยเลิศรสที่สุดก็คงจะต้องเป็นเมนู ชาบู ชาบู ที่ค่อยๆจุ่มเนื้อหมูคุโรบุตะสไลด์บางๆลงในหม้อน้ำซุปดาชิที่เดือดพล่านพอสุก จากนั้นก็น้ำเนื้อหมูไปคลุกกับไข่ไก่ดิบที่สดใหม่ ตามด้วยซอสเปรี้ยวพอนสุ หรือซอสงา การกินแบบชาบู ชาบูนั้นจะทำให้เราสัมผัสได้ถึงไขมันที่แทรกซึมอยู่ตามเนื้อหมูคุโรบุตะได้ดีเลยค่ะ อีกวิธีการกินที่ยอดฮิตเลยก็คือ หมูคุโรบุตะทงคัตทซึ โดยการนำหมูคุโรบุตะไปชุบแป้ง ไข่ เกล็ดขนมปังแล้วทอด
ร้านชาบู ชาบู มิโนะฮาจิ
![ร้านชาบู ชาบู มิโนะฮาจิ](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2019/12/5dececbd82448_5dece8cdc863c_155931177.jpg)
ร้านที่ผู้เขียนได้ไปลองทานชาบุ ชาบู หมุคุโรบุตะมานั้น ขอแนะนำร้าน มิโนะฮาจิที่ตั้งในในโรงแรม Remm Kagoshima ค่ะ โดยมีทั้งมื้อกลางวันและมื้อเย็นค่ะ
มื้อกลางวัน 60 นาที 1,400 เยน 90 นาที 1,600 เยน
มื้อเย็น 90 นาที 1,800 เยน
พิกัด Higashisengokucho, Kagoshima, 892-0842
วิธีการเดินทาง เดิน 3 นาที จาก สถานีรถราง Tenmonkandori
- minohachi.owst.jp (อังกฤษ)
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2019/12/5dececbe647f4_5dece8de93a96_598324176.jpg)
นอกจากจะมีเมนูหลักคือชาบูชาบูหมุคุโรบุตะแล้ว ที่นี่ยังมีอาหารอีกหลากหลายเมนู เช่น สลัด ไก่คาราอาเกะ ยากิโซบะ รวมทั้งเครื่องดื่มไม่อั้นค่ะ (ไม่รวมเครื่องดื่มแอลกอฮอล์) บุฟเฟ่ต์ราคานี้คุณภาพประมาณนี้ถือว่าคุ้มเกินราคาเลยค่ะ
ร้านคุโรคัตซึเท
![ร้านคุโรคัตซึเท](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2019/12/5dececbfe1304_5decea15dffc3_1805574750.jpg)
ร้านทงคัตซึหมูคุโรบุตะชื่อดัง คุโรคัตซึเท ที่เปิดถึง 4 สาขา ได้แก่ สาขาโตเกียว สาขาฮากาตะ สาขาคาโกชิม่าชูโอ และสาขาเทงมงคัง โดยคราวนี้ผู้เขียนได้ไปลองทานที่สาขาเทงมงคังค่ะ ร้านเป็นร้านเล็กๆที่นอกจากจะเสิร์ฟหมูทอดทงคัตซึแล้ว ที่นี่ยังเปิดเป็นร้านอิซากะยะนั่งดื่มอีกด้วยค่ะ
เมนูแนะนำ Prime roast cutlet ถ้ามาทนมื้อกลางวัน ราคาเพียงแค่ 1,100 เท่านั้นค่ะ แต่มื้อเย็นเขาก็เสิร์ฟนะคะ โดยเนื้อหมูคุโรบุตะที่ทอดเกล็ดขนมปังนั้นมีรสชาติกำลังดีและเนื้อหมูก็ฉุ่มมากค่ะ
วิธีการเดินทาง เดิน 1 นาทีจาก รถรางสถานี อะซะฮีโดริ
พิกัด2 Yamashitachō, Kagoshima, 892-0816
- www.kurokatutei.net (อังกฤษ)
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2019/12/5dececc0ae92c_5deceb44711ab_350300530.jpg)
นอกจากนี้ยังมีเสิร์ฟเมนูของย่างต่างๆที่ทำมาจากหมุคุโรบุตะทั้งสิ้นค่ะ ไม่รู้ผู้เขียนคิดไปเองหรือเปล่า แต่รู้สึกได้เลยว่า ตับย่างที่นี่นั้นมีรสชาติหวานไม่เหม็นกลิ่นเลยค่ะ ต่างจากตับย่างทั่วๆไปเป็นอย่างมาก
ยังไงถ้าได้แวะมาเยือนจังหวัดคาโกชิม่า ก็ลองแวะมาทานนะคะ