ปลาทองรุ่นพกพา
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2016/03/56e12dbec6dff_56e12d9bb71f1_626304871.jpg)
http://www.atelier-iwakiri.jp/F20.htm
กระเป๋าปลาทองใบนี้ทำมาจากหนังเรียบตั้งแต่หัวจรดหาง จึงไม่ควรให้โดนน้ำ ตัวกระเป๋ายาว 46 ซ.ม. และมีร่องซิปยาว 33 ซ.ม. สำหรับใส่ของ
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2016/03/56e12e8a8d529_56e12e81d69df_213634260.jpg)
http://www.atelier-iwakiri.jp/F20.htm
หัวคล้องสายสะพายเป็นสีทองโบราณ ตัวสายสามารถปรับความสั้นยาว และเปลี่ยนให้เป็นกระเป๋าถือได้
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2016/03/56e12fe64dcd2_56e12ee7e2b49_1659656874.jpg)
http://www.atelier-iwakiri.jp/F20.htm
นอกจากสีแดงแล้ว กระเป๋ารุ่นนี้ยังมีสีดำ สีน้ำตาล และสีน้ำตาลเข้มให้เลือกอีกด้วย และหากคุณกำลังสงสัยว่ากระเป๋าที่ราย
ละเอียดเยอะแบบนี้เค้าผลิตจำนวนมากๆได้อย่างไร ขอบอกเลยว่า Atelier Iwakiri เป็นคนทำเองกับมือ ผลงานแฮนด์เมดทุกใบ โดยใบใหญ่ที่เห็นในรูปข้างบนราคาตกอยู่ที่ใบละ 118,800 เยน (ประมาณ 36,000 บาท) ส่วนใบเล็กจะมีราคาอยู่ที่ 75,600 เยน (ประมาณ 25,000 บาท) กระเป๋าจะผลิตตามออเดอร์เท่านั้น หากใครสนใจสามารถติดต่อสั่งซื้อได้ที่นี่
อ่านบทความเต็ม: en.rocketnews24.com (อังกฤษ)