เที่ยวญี่ปุ่นอย่างคุ้มค่าไปกับ d POINT!
![เที่ยวญี่ปุ่นอย่างคุ้มค่าไปกับ d POINT!](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/860/auto/global-aaj-front/article/2020/03/5e707fa444df4_5e707d81a533c_2038725298.jpg)
d POINT คืออะไร?
d POINT เป็นบริการสะสมแต้มแบบฟรีๆ ไม่ต้องเสียค่าสมัครและค่าสมาชิกรายปี บริหารจัดการโดย NTT DOCOMO, INC. บริษัทเครือข่ายโทรศัพท์รายใหญ่ของญี่ปุ่น สามารถใช้ได้กับร้านค้าพันธมิตร d POINT หลากหลายประเภทในญี่ปุ่น ไม่ว่าจะเป็นร้านฟาสต์ฟู้ด ร้านอาหาร ร้านสะดวกซื้อ หรือร้านขายยา และอื่นๆ
วิธีสะสมและใช้ d POINT นั้นก็ง่ายมาก เพียงแค่สมัครสมาชิก d POINT แล้วแสดงบัตร d POINT CARD ให้พนักงานดูตอนคิดเงิน เท่านี้ก็สามารถสะสมแต้มได้แล้ว
d POINT ที่สะสมไว้ 1 แต้มใช้แทน 1 เยน และสามารถใช้แทนเงินสดได้ในการใช้จ่ายครั้งต่อไป
สมัครสมาชิก d POINT
ตรวจสอบจุดรับบัตร d POINT CARD
ตรวจสอบเรทสะสม d POINT
เป็นสมาชิก d POINT แล้วได้อะไรบ้าง?
![เป็นสมาชิก d POINT แล้วได้อะไรบ้าง?](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2020/03/5e707fa52de9d_5e707dd84c258_339339651.png)
การเป็นสมาชิก d POINT นอกจากจะได้ POINT CARD มาใช้สะสมแต้มแล้ว ยังได้รับสิทธิประโยชน์อื่นๆ อีกมากมาย
รับไปเลยฟรีๆ 300 แต้ม
![รับไปเลยฟรีๆ 300 แต้ม](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2020/03/5e707fa5dfa0b_5e707fa0b37ec_1665974435.png)
แม้จะยังไม่ได้ใช้จ่ายอะไร ก็สามารถรับ 300 แต้ม (เทียบเท่า 300 เยน) ได้เลยตั้งแต่แรก!
วิธีการรับแต้มสะสมก็ง่ายมาก แค่รับ d POINT CARD ตามสถานที่ที่ระบุไว้ จากนั้นเข้าไปที่หน้าแคมเปญบนเว็บไซต์ ลงทะเบียนสมาชิก (ขอแนะนำให้สมัครสมาชิกล่วงหน้าไว้เลย) และล็อกอินเข้าไป ก็จะได้รับ 300 แต้มมาทันที!
จะใช้ 300 แต้มนี้ซื้อของกินเล่นอร่อยๆ หรือเก็บไว้ใช้ในวันสุดท้ายรวมทีเดียวกับแต้มที่สะสมมาตลอดทริปก็ได้ ใช้ตามใจชอบได้เลย!
ระบบสะสมแต้มที่ลงทะเบียนได้ฟรีๆ แบบนี้บอกเลยว่าคุ้มสุดๆ อยากให้ลองสมัครสมาชิกใช้บริการ d POINT ดูสักครั้ง!
ขั้นตอนการสมาชิก d POINT และรับ 300 แต้ม
รับคูปองสุดพรีเมี่ยม
![รับคูปองสุดพรีเมี่ยม](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2020/03/5e7080670c369_5e707fd59df55_815680726.png)
อีกข้อเสนอสุดพิเศษ โดยสมาชิก d POINT ยังจะได้รับคูปองสุดคุ้มอีกด้วย! เป็นบริการลดราคาสำหรับสมาชิก d POINT โดยเฉพาะ ซึ่งมีตั้งแต่ร้านปลอดภาษีให้ไปเลือกช็อปของฝาก หรือร้านเครื่องใช้ไฟฟ้า ไปจนถึงบริการแสนสะดวกต่างๆ อย่างบริการฝากสัมภาระ
ดูรายละเอียดคูปองสุดคุ้มได้ที่นี่
บริการสุดคุ้มอื่นๆ อีกมากมาย!
นอกจากที่ได้กล่าวมาแล้ว d POINT ยังมีบริการสุดคุ้มอื่นๆ อีกมากมาย
ตรวจสอบสิทธิประโยชน์อื่น ๆ ได้ที่นี่
ตัวอย่างการใช้ d POINT ขณะท่องเที่ยวญี่ปุ่น
![ตัวอย่างการใช้ d POINT ขณะท่องเที่ยวญี่ปุ่น](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2020/03/5e708067ca926_5e70802179044_803487956.png)
มาเที่ยวจริงๆ แล้วจะใช้แต้มได้อย่างไรบ้าง ลองมาทำความเข้าใจวิธีการใช้ d POINT แบบง่ายๆ กันเลยดีกว่า!
[การเตรียมตัวให้ d POINT พร้อมใช้งาน!]
![[การเตรียมตัวให้ d POINT พร้อมใช้งาน!]](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2020/03/5e70806881c1e_5e708042975ab_670136968.png)
1. เริ่มด้วยการลงทะเบียนสมาชิก d POINT
* สามารถทำขั้นตอนนี้ได้ตั้งแต่ยังไม่ออกเดินทาง ขอแนะนำให้ทำเตรียมไว้ตั้งแต่ตอนยังไม่รับบัตร d POINT CARD
สมัครสมาชิกได้ที่นี่
2. รับ d POINT CARD
ตรวจสอบจุดรับ d POINT CARD ได้ที่นี่
3. รับ 300 แต้มทันที!
ขั้นตอนการรับ 300 แต้ม (เทียบเท่า 300 เยน)
หลังจากที่เตรียมตัวพร้อมแล้วก็พก d POINT CARD ออกไปเที่ยวกันได้เลย!
[สนุกไปกับการช็อปปิ้ง!]
![[สนุกไปกับการช็อปปิ้ง!]](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2020/03/5e70882200a18_5e708818e65f4_1191652901.png)
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2020/03/5e70811faff7f_5e7081180193d_1774460987.png)
ไม่ว่าจะเป็นร้าน “Tokyu Hands” ที่เต็มไปด้วยของจิปาถะ เครื่องเขียน และของใช้ในครัวมากมาย “Matsumoto Kiyoshi” ที่เป็นทั้งร้านขายยาและร้านของฝากยอดนิยม “EDION” ร้านขายเครื่องใช้ไฟฟ้าราคาประหยัด หรือแม้แต่ “animate” ร้านขายสินค้าจากอนิเมะและมังงะ แค่คุณแสดง d POINT CARD ตอนชำระเงิน ก็จะได้รับ d POINT ตามเรทที่กำหนดไว้ไปทันที
[แวะพักชิลล์ๆ ที่คาเฟ่]
![[แวะพักชิลล์ๆ ที่คาเฟ่]](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2020/03/5e70839fae4b0_5e70837e6ffcd_63497424.png)
หากอยากพักผ่อนนั่งชิลล์ที่คาเฟ่หลังช็อปปิ้งเสร็จเหนื่อยๆ ก็ใช้ประโยชน์จาก d POINT CARD ได้เช่นกัน เช่น ที่ “Doutor” ร้านกาแฟยอดนิยมที่มีสาขาอยู่ทั่วญี่ปุ่น ก็สามารถใช้ใช้ 300 แต้ม (เทียบเท่า 300 เยน) ที่ได้มาในตอนแรกดื่มกาแฟได้ฟรีๆ 1 แก้วเลยทีเดียว
[พักเสร็จแล้วก็มาสัมผัสวัฒนธรรมญี่ปุ่นกันดีกว่า]
“ABC Cooking” คือโรงเรียนสอนทำอาหารชื่อดังในญี่ปุ่นและเป็นหนึ่งในร้านที่สามารถใช้แต้ม d POINT ได้ ที่นี่คุณสามารถเข้าร่วมคอร์สเรียนทำอาหาร 1 วันเป็นภาษาอังกฤษ คอร์สนี้จะพาคุณไปพบกับเมนูนานาชนิด ไม่ว่าจะเป็นอาหารญี่ปุ่นหรือขนมญี่ปุ่น ใครชอบอาหารญี่ปุ่นห้ามพลาดเป็นอันขาด
[ปิดท้ายด้วยของกินอร่อยๆ!]
![[ปิดท้ายด้วยของกินอร่อยๆ!]](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2020/03/5e7083a06be31_5e70839477dbb_526217592.png)
สำหรับผู้ที่อยากกินมากกว่าทำ ก็มีร้านที่เหมาะกับคุณเช่นกัน
ไหนๆ ก็มาญี่ปุ่นทั้งที ก็ต้องลองกินซูชิอร่อยๆ กันสักหน่อย เราขอแนะนำให้ลองไปที่ร้านซูชิสุดพิถีพิถัน “Umai Sushikan” ทั้งอยู่ในทำเลดีเดินทางสะดวก เหมาะสุดๆ สำหรับแวะมาอร่อยระหว่างท่องเที่ยว
สำหรับคอเนื้อเราขอแนะนำ “Hirada Bokujo” ที่นี่มีเมนูยอดนิยมของญี่ปุ่น “ทงคัตสึ” ให้คุณได้ลิ้มลอง โดยเป็นเนื้อหมูชิ้นหนาชุบเกล็ดขนมปังทอด ทั้งกรอบอร่อยและชุ่มฉ่ำในเวลาเดียวกัน หากได้ลองสักครั้งแล้วจะต้องติดใจอย่างแน่นอน
ร้านทุกร้านที่เราได้แนะนำไปนี้ ไม่ว่าจะร้านไหนก็สามารถใช้ d POINT CARD ได้ทั้งนั้น นอกจากนี้แล้วก็ยังมีร้านอื่นๆ อีกมากมายที่รองรับ d POINT เช่นกัน!
ตรวจสอบรายชื่อร้านที่รองรับ d POINT ได้ที่นี่
ตอนวางแผนเที่ยวก็อย่าลืมลองเข้าไปดูได้นะ!