เดินเล่นชม 'ซากุระ' วันแดดอ่อนๆในโตเกียว
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2017/04/58f7a2e501e39_58f79d58dd172_1808577018.jpg)
ในวันที่แดดไม่แรงมาก การออกมาเดินเล่นนั้นถือว่าเป็นอะไรที่วิเศษสุดๆไปเลยค่ะ ที่สำคัญมีผู้คนมาเที่ยวชมซากุระเยอะมากๆ เรียกว่าเป็นบรรยากาศที่ค่อนข้างคึกคักพอสมควร บางคนก็มานั่งจิบเบียร์เบาๆพลางชมซากุระ บางคนก็พาน้องหมาออกมาเดินเล่นพบปะผู้คน น้องหมาบางตัวที่ใจดีเราก็สามารถเข้าไปเล่นกับเค้าได้ด้วย
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2017/04/58f7a2e6c0af5_58f79ef37a4c3_944890568.jpg)
ผู้เขียนโชคดีมากๆที่ได้มาดูซากุระในช่วงที่บานเต็มที่พอดี ซากุระที่บานอยู่เป็นช่อนั้นสวยและน่ารักมากเลยค่ะ นอกจากที่แม่น้ำเมกุโระในโตเกียวแล้ว ยังมีสถานที่อื่นๆมากมายในญี่ปุ่นที่มีซากุระสวยๆรอให้ทุกคนไปเยี่ยมชมนะคะ
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2017/04/58f7a2e84d1e1_58f7a08fde8dd_1700746136.jpg)
ซากุระสวยๆมากมาย ถ่ายรูปได้ไม่มีเบื่อเลยค่ะ
![](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2017/04/58f7a2e9a18aa_58f7a0ef9b1d3_1620504988.jpg)
ซากุระต้นนี้สีชมพูอ่อนๆค่ะ
สุดท้ายนี้...
![สุดท้ายนี้...](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2017/04/58f7a2eb0d08c_58f7a01cdc62a_1374885821.jpg)
การมาชมซากุระครั้งนี้เหมือนได้อยู่ท่ามกลางบรรยากาศสีชมพูเลยค่ะ หลายคนๆก็แต่งชุดกิโมโนหรือชุดสวยๆเพื่อมาถ่ายรูปกับซากุระโดยเฉพาะเลยนะคะ ถ้าเพื่อนๆคนไหนได้มีโอกาสมาเที่ยวชมซากุระ ก็อย่าลืมวางแพลนเลือกวันดีๆ เที่ยวให้สนุกและอย่าลืมรักษากฏและมารยาทในการชมซากุระด้วยนะคะ