5 ร้านเสื้อผ้ามือสอง ของเก๋ราคาดีในโตเกียว
5. PINNAP
![5. PINNAP](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2017/02/58ad0e480f1cc_58ad0be02d631_346517788.png)
http://pinnaptokyo.blogspot.jp/
PINNAP มีทั้งเสื้อผ้าแบบ Old school ไปจนถึงวินเทจ รวมทั้งเสื้อผ้าในเทรนด์ เสื้อผ้าค่อนข้างสีสันสดแสบ แจ็คเก็ตร้านอาหารใส่กับ damaged denim ฟิตๆ หรือกางเกงลายทหารเป็นเทรนด์ที่พนักงานร้านแนะนำ
- pinnaptokyo.blogspot.jp (ภาษาญี่ปุ่น)
4. BUBBLES
![4. BUBBLES](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2017/02/58ad0e4aaa37c_58ad0cb15a60c_1426275812.png)
http://shop.bubbles-sawthecity.com
คอนเซพท์ของร้านคือจะขายเสื้อผ้าสไตล์อเมริกัน ส่วนใหญ่สินค้าในร้านจะเป็นของมือสองย้อนยุคตั้งแต่ 50’s〜90’s และเป็นของร้านดีไซน์เองอีกจำนวนหนึ่ง ถึงจะเป็นเสื้อวินเทจแต่ก็มีการนำมา mix&match ให้ดูโมเดิร์นและโรแมนติค ได้รับความไว้วางใจจากนิตยสาร NYLON Japan ให้ทำเสื้อผ้าลงปกอีกต่างหาก
- shop.bubbles-sawthecity.com (ภาษาญี่ปุ่น)
3. THE BRISK
![3. THE BRISK](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2017/02/58ad0e4d516af_58ad0dc47a460_546939459.png)
http://leah-k.jp
The Brisk จะต่างจากร้านมือสองอื่นๆ ตรงที่ร้านนี้จะเน้นเสื้อผ้าวินเทจที่นำเข้ามาจากยุโรป และมาดัดแปลงในสไตล์ญี่ปุ่นได้อย่างลงตัว มีทั้งแบบวินเทจและแบบกับลังอยู่ในเทรนด์ รวมทั้งเสื้อผ้าแบรนด์ดีไซเนอร์มือสองให้เลือกอีกมากมายในราคามิตรภาพ
2. dude
![2. dude](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2017/02/58ad0e4963a54_58ad0c0f2579b_1676140119.png)
http://dude-harajuku.blogspot.jp
แบรนด์ตัวแทนสตรีทแฟชั่นญี่ปุ่นตอนนี้ต้องยกให้ dude เลย กับการรีเมคเสื้อผ้ามือสองหรือจับมา mix&match ได้อย่างลงตัว ไม่ว่าจะเป็นเสื้อผ้าดีไซเนอร์มือสอง เสื้อมือสองนำเข้าจากอเมริกา รวมถึงแบรนด์ของร้านที่นำมารีเมคเอง
- dude-harajuku.blogspot.jp (ภาษาญี่ปุ่น)
1. Flamingo
![1. Flamingo](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2017/02/58ad0e4c05510_58ad0d0a7d068_566690439.png)
http://www.tippirag.com/shopsyo_flamingo
Flamingo มีหลากหลายสาขาแต่สาขาที่พีคเจ๋งที่สุดก็ต้องฮาราจูกุเลย ถ้าเจอไฟนีออนดัดรูปนกฟลามิงโก้แสดงว่ามาถูกที่แล้ว ในร้านมีเสื้อผ้าที่คัดโดยคนญี่ปุ่นที่อาศัยอยู่ในอเมริกา แต่ละชิ้นๆ ล้วนมีกลิ่นอายของความเป็น 40's~90's และมีสินค้าให้เลือกมากมายในราคาที่เด็กมัธยมก็สามารถหาซื้อมาใส่ได้
- www.tippirag.com (ภาษาญี่ปุ่น)