6 สถานที่ท่องเที่ยวรอบๆ สนามบิน Narita
6. สวน Naritasan
![6. สวน Naritasan](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2015/12/566e2dfdb9ae3_566e25f95b264_1396891132.jpg)
http://kura2.photozou.jp/pub/565/308565/photo/191685984_624.jpg
สวน Naritasan เป็นสวนที่จัดแต่งได้สวยงามมาก โดยเฉพาะส่วนที่เป็นสวนหินแบบญี่ปุ่นนี้สวยสุดๆ นอกจากนี้ก็มีสวนที่เต็มไปด้วยดอกไม้ ใบไม้สวยงามด้วย สามารถเดินเล่นชมวิวสบายๆ ได้ และจะมาในฤดูไหนก็สวยงามทั้งนั้น
5. วัด Naritasan Shinshoji
![5. วัด Naritasan Shinshoji](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2015/12/566e2dfe0a8be_566e23efedbb8_289531181.jpg)
https://journeyfor4.files.wordpress.com/2012/05/dsc_0476.jpg
วัดนี้เป็นหนึ่งในวัดที่เป็นที่รู้จักมากที่สุดในภูมิภาคคันโต ทั้งสองเส้นทางที่มุ่งหน้าไปทางวัดต่างก็เต็มไปด้วยร้านค้าขายขนมญี่ปุ่นและร้านอาหารต่างๆ เยอะแยะ สามารถเดินจากสถานี JR หรือ Keisei Narita มาได้ ใช้เวลาประมาณ 10 นาทีเอง
4. ตลาด Narita
![4. ตลาด Narita](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2015/12/566e2dfe55e56_566e28a0d8c12_1727177765.jpg)
http://uds.gnst.jp/rest/img/37kw9jt70000/s_0095.jpg?t=1371405392
ตลาดสดที่มีทั้งส่วนที่เป็นในร่มและกลางแจ้ง ถึงจะขนาดไม่ใหญ่โตมากมายแต่แน่นอนว่าอัดแน่นไปด้วยของสดจากทะเล นอกจากนี้ยังสามารถสั่งทำให้กินสดๆ ตรงนั้นได้เลยด้วย มีร้านซูชิและร้านอาหารอร่อยๆ อื่นๆ ก็มีให้เลือกเยอะ
3. ห้าง Aeon Mall Narita
![3. ห้าง Aeon Mall Narita](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2015/12/566e2dfe9ee7a_566e2b47033ab_934635367.jpg)
http://www.japanesesearch.com/wp-content/uploads/2014/09/AEON-MALL-OSAKA-DOME-CITY.jpg
ถ้าพลาดซื้ออะไรไม่ทัน รับรองว่าหาได้ที่นี่แน่นอน ห้างแห่งนี้เป็นห้างใหญ่มีขายของหลากหลาย และมีร้านค้ากว่า 180 ร้าน สามารถสนุกสนานกับการซื้อของ และการทานของอร่อยไปจนเกือบนาทีสุดท้ายเลย เดินทางแค่ 20 นาทีจากสถานี Keisei Narita และมีรสบัสรับ-ส่งสะดวกสบายดีด้วย
2. ฟาร์ม Narita Yume Bokujo
![2. ฟาร์ม Narita Yume Bokujo](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2015/12/566e2dfeeebb5_566e2a3904c73_164454075.jpg)
http://image.rakuten.co.jp/yumebokujo/cabinet/img/milk-yoghurt/milk-yoghurt/milk-yoghurt-p-00-01.jpg
ฟาร์มที่มีพื้นที่ไร่กว้างๆรวมถึงสัตว์น่ารักมากมาย ให้เดินเที่ยวชม แถมยังมีฟาร์มโคนมที่ผลิตตั้งแต่นมสดไปจนถึงผลิตภัณฑ์นมต่างๆ มากมายที่ไม่ควรพลาดชิม โดยเฉพาะนมโยเกิร์ตและไอศกรีม รวมถึงเบเกอรี่ที่อร่อยไม่แพ้ใคร
1. สวน Sakura no Yama
![1. สวน Sakura no Yama](https://imgcp.aacdn.jp/img-a/600/auto/global-aaj-front/article/2015/12/566e2dff50ddc_566e282038554_1803307491.jpg)
http://art26.photozou.jp/pub/613/200613/photo/35555883_624.jpg
สวนสวยสงบสบาย ที่มีสนามเด็กเล่น มีของเล่นหลายอย่าง และยังสามารถนั่งมองเครื่องบินขึ้นลงจากม้านั่งในร่มเงาในสวนได้ด้วย ขอบอกว่าเห็นเครื่องบินอยู่ใกล้มากๆ เหมือนนั่งอยู่บนรันเวย์เลย ตอนฟ้ามืดหน่อยก็จะสามารถมองเห็นไฟบนรันเวย์สว่างไสวสวยงามด้วย
- www.nrtk.jp (อังกฤษ)